/ Nekkoon a nu ci Umar mu wax ne: "tere nañ nu toggoo lu metti

Nekkoon a nu ci Umar mu wax ne: "tere nañ nu toggoo lu metti

Jële na ñu ci Anas Ibn Maalik, -yal na ko Yàlla dollee gërëm- mu wax ne: Nekkoon a nu ci Umar mu wax ne: "tere nañ nu toggoo lu metti"
Al-buxaariy soloo na ko

Explanation

Umar -yal na ko Yàlla dollee gërëm- day xibaare ne Yónente Yàlla bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- tere na nu nuy toggoo yu metti yi ci lu dul aajo, moo xam ci wax mbaa jëf.

Hadeeth benefits

  1. Bokk na ci toggoo yu metti yi ñu tere: bari ab laaj, walla di toggoo loo xamul, walla di taral ci mbir mu Yàlla woyofal.
  2. Jaadu na ci jullit bi mu tàmmal boppam woyof te bañ a diisal ci wax ak ci jëf: ci lekkam, ak ci naanam, ak ci ay waxam, ak mbiram yépp.
  3. Lislaam diine ju yomb la.